HAPACOL 150 FLU


344     0

Số đăng ký: VD-20557-14
Mã sản phẩm: DPHAPA003
Hoạt chất: Mỗi gói chứa: 150mg Paracetamol + 1mg Clorpheniramin maleat
Nhà sản xuất: Công ty Cổ phần Dược Hậu Giang
Cách đóng gói: Hộp 24 gói x 1,5 g.
Giá: 1.500 VNĐ / Gói
Lưu ý: Hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ trước khi sử dụng

Hết hàng


Số lượng:
- +

Đơn vị tính: Gói

Tổng: 1.500 VNĐ




THÔNG TIN CHI TIẾT
Dạng bào chế Bột sủi pha dung dịch
Chỉ định Điều trị các trường hợp: Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.
Chống chỉ định Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphat dehydrogenase. Người bệnh glaucom góc hẹp, đang trong cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng, dùng thuốc ức chế MAO trong vòng 14 ngày. Phụ nữ cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
Liều dùng Trẻ em dưới 6 tháng tuổi: theo sự chỉ định của bác sĩ. Trẻ em 6 tháng đến 1 tuổi: 1/2 gói x 2 lần/ ngày. Trẻ em 1 - 2 tuổi: 1 gói x 2 lần/ ngày. Trẻ em 2 - 3 tuổi: 1 gói x 3 - 4 lần/ ngày. Cách mỗi 4 - 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày. Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc. Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi: có triệu chứng mới xuất hiện, sốt cao (39,50C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát, đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.
Cách sử dụng Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt. Cách mỗi 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ ngày.
Bảo quản Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30 độ C, ở nơi khô. Tránh ánh sáng.


BÁN CHẠY NHẤT

XEM NHIỀU NHẤT

TEDAVI 400/57

175.000 VNĐ