PANADOL CHILDREN


57     0

Số đăng ký: VN-17961-14
Mã sản phẩm: DPPANA002
Hoạt chất: Mỗi viên nhai chứa 120mg Paracetamol
Nhà sản xuất: GlaxoSmithKline
Cách đóng gói: Hộp 8 vỉ x 12 viên
Giá: 1.000 VNĐ / Viên
Lưu ý: Hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ trước khi sử dụng

Hết hàng


Số lượng:
- +

Đơn vị tính: Viên

Tổng: 1.000 VNĐ




THÔNG TIN CHI TIẾT
Dạng bào chế Viên nhai
Chỉ định Panadol là một chất giảm đau hạ sốt: - Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vắc xin, Đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. - Hạ sốt
Chống chỉ định Bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Liều dùng Trẻ em từ 2 tuổi trở lên: - Liều tối đa hàng ngày: 60mg/ kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 -15mg/ kg cân nặng dùng trong 24 giờ. - Không dùng quá liều chỉ định - Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol - Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. - Khoảng cách liều tối thiểu 4 giờ - Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sỹ: 3 ngày Không dùng thuốc cho trẻ em dưới 2 tuổi
Cách sử dụng Chỉ dùng đường uống. Cho trẻ nhai viên thuốc trước khi nuốt.
Bảo quản Bảo quản nơi khô mát, nhiệt độ dưới 30 độ C


BÁN CHẠY NHẤT

XEM NHIỀU NHẤT

TEDAVI 400/57

175.000 VNĐ