TIFFY SYRUP


149     0

Số đăng ký: VD-28620-17
Mã sản phẩm: DPTIFF001
Hoạt chất: Mỗi 5ml sirô chứa: Paracetamol 120.00mg, Phenylephrin HCl 5.00mg, Chlorpheniramin maleat 1.00mg.
Nhà sản xuất: Thái Nakorn Patana (Thái Lan)
Cách đóng gói: Hộp 1 chai 60ml
Giá: 15.000 VNĐ / Chai
Lưu ý: Hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ trước khi sử dụng

Còn hàng


Số lượng:
- +

Đơn vị tính: Chai

Tổng: 15.000 VNĐ




THÔNG TIN CHI TIẾT
Dạng bào chế Siro
Chỉ định Làm giảm các triệu chứng cảm thông thường nghẹt mũi, hạ sốt, giảm đau và viêm mũi dị ứng.
Chống chỉ định - Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. - Bệnh nhân cao huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên, huyết khối mạch màng treo ruột. - Bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính. - Trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non, phụ nữ có thai và cho con bú, bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn, tắc cổ bàng quang, tắc môn vị - tá tràng, bệnh nhân đang sử dụng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO).
Liều dùng Trẻ từ 6 tháng - 1 tuổi: 1/2 thìa cà phê (2.5ml/lần), 4 lần/ngày. Trẻ từ 1 - 2 tuổi: 3/4 thìa cà phê (3.75ml/lần), 4 lần/ngày. Trẻ từ 2 - 6 tuổi: 1 thìa bà phê (5ml/lần), 4 lần/ngày. Trẻ từ 6 - 12 tuổi: 1 - 2 thìa cà phê (5 - 10ml/lần), 4 lần/ngày. Người lớn: 2 thìa cà phê (10 ml/lần), 4 lần/ngày.
Cách sử dụng Dùng đường uống
Bảo quản Bảo quản nơi khô mát, nhiệt độ dưới 30 độ C. Tránh ánh sáng


BÁN CHẠY NHẤT

XEM NHIỀU NHẤT

TEDAVI 400/57

175.000 VNĐ