TOPLEXIL SIRO 90ML


303     0

Số đăng ký: VD-13181-10
Mã sản phẩm: DPTOPL001
Hoạt chất: Một chai 90ml chứa: Oxomemazin 0,033g, Guaifenesin 0,666g
Nhà sản xuất: Công ty TNHH Sanofi - Aventis Việt Nam
Cách đóng gói: Hộp 1 chai 90ml
Giá: 15.000 VNĐ / Chai
Lưu ý: Hỏi ý kiến bác sỹ hoặc dược sỹ trước khi sử dụng

Còn hàng


Số lượng:
- +

Đơn vị tính: Chai

Tổng: 15.000 VNĐ




THÔNG TIN CHI TIẾT
Dạng bào chế Siro
Chỉ định - Thuốc này chứa chất kháng histamin là oxomemazin, và guaifenesin. - Trị các chứng ho khan và ho kích thích nơi người lớn và trẻ em trên 1 tuổi, đặc biệt là ho vào lúc chiều tối và ban đêm.
Chống chỉ định Không nên sử dụng thuốc trong các trường hợp sau đây: - Dị ứng với các thành phần của thuốc và nhất là với kháng histamin. - Tiền sử chứng mất bạch cầu hạt trong máu. - Chứng khó tiểu do bệnh tuyến tiền liệt hay do các bệnh khác. - Vài dạng bệnh tăng nhãn áp. Không sử dụng thuốc này, chỉ trừ khi có ý kiến của bác sĩ: - Trong 3 tháng đầu thai kỳ hay trong thời kỳ cho con bú. - Phối hợp với sultoprid. TRONG TRƯỜNG HỢP NGHI NGỜ, NÊN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ HAY DƯỢC SĨ.
Liều dùng Người lớn và trẻ em trên 40kg (12 tuổi); mỗi lần 10mL, ngày 4 lần. Trẻ em: Liều dùng hàng ngày tùy thuộc cân nặng của trẻ (1mL sirô cho mỗi kg cân nặng mỗi ngày), hay là: - Trẻ từ 10 đến 20kg (tức từ 1 đến 6 tuổi): 5mL mỗi lần, ngày từ 2 đến 3 lần; - Trẻ từ 20 đến 30kg (tức từ 6 đến 10 tuổi): 10mL mỗi lần, ngày từ 2 đến 3 lần - Trẻ từ 30 đến 40kg (tức từ 10 đến 12 tuổi): 10mL mỗi lần, ngày từ 3 đến 4 lần. Trong trường hợp cần thiết, liều dùng có thể lập lại với khoảng cách giữa hai lần dùng thuốc tối thiểu là 4 giờ.
Cách sử dụng Thuốc dùng để uống. Thuốc này có thể gây buồn ngủ. Liều mạnh nên để vào lúc chiều tối. TRONG TRƯỜNG HỢP CÓ NGHI NGỜ, NÊN HỎI Ý KIẾN BÁC SĨ HAY DƯỢC SĨ.
Bảo quản Bảo quản nơi khô mát, nhiệt độ dưới 30 độ C. Tránh ánh sáng


BÁN CHẠY NHẤT

XEM NHIỀU NHẤT

TEDAVI 400/57

175.000 VNĐ